घर Business तिरुपती बालाजी मंदिर येथून केस (Hair) खरेदी करून महिन्याला लाखो रुपये कमावणारी...

तिरुपती बालाजी मंदिर येथून केस (Hair) खरेदी करून महिन्याला लाखो रुपये कमावणारी तरूण उद्योजिका

208
0

Business News (Nitin Yelmar) – पारुल गुलाटी ही  ‘निश हेअर’ची फाउंडर संस्थापिका आहे. पारुल एक अभिनेत्री, कंटेट क्रिएटर आणि उद्योजिका आहे. पारुलने काही सिनेमे, वेब सिरिज आणि मालिकांमधून काम केले आहे.

तिच्या अभिनय कारकिर्दीत यश मिळवण्याच्या इच्छेने उत्तर भारतातील एका छोट्या शहरातून मुंबईत आली. तथापि, यशाने तिचे समाधान झाले नाही, आणि तिला वाटले की तिच्यासाठी फक्त एक अभिनेत्री होण्यापेक्षा बरेच काही आहे. स्वत:चा व्यवसाय सुरू करून स्वतंत्र राहण्याची ऊर्मी तिला नेहमीच वाटत असे.

उत्कटतेने प्रेरित, पारुलने सौंदर्य आणि निरोगीपणाच्या बाजारपेठेतील अंतर ओळखले आणि उडी घेण्याचे ठरवले. कोणताही पूर्व अनुभव, मार्गदर्शक किंवा मजबूत शैक्षणिक पार्श्वभूमी नसताना पारुलने ‘निश हेअर’ हा ब्रँड केवळ केसांच्या विस्तारासाठी सुरू केला.

भारतातील लाखो, कोट्यवधी महिला केस गळतीसह केसांच्या इतर समस्येला सामोरे जातात. अनेकजण यावर उपाय शोधण्याचा प्रयत्न करतात. फॅशन आणि ब्यूटी इंडस्ट्रीच्या पलीकडचा विचार पारुलने केला. देशात चांगल्या दर्जाच्या मानवी केसांच्या व्यवसायाची वाट तिने धरली.

त्यातूनच तिने २०१७ मध्ये भारतातील पहिले ऑनलाइन हेअर एक्स्टेंशन सुरु केले. पहिले दोन वर्षे तिने विविध ठिकाणी स्टॉल्स लावून डेमो दाखवले, लोकांना हेअर एक्स्टेंशनबद्दल शिक्षित करण्याचा प्रयत्न केला. परंतु, तिलाही कोविडचा फटका बसला. कोरोना महामारीमुळे फिजिकली डेमो दाखवणे बंद झाले.

तेव्हाच तिने पर्सनल ब्रँडिंगच्या पॉवरचा फायदा घेतला. मग तिने सोशल मीडिया हँडल्स वरती रिल्स पोस्ट करणे सुरु केले. दोन वर्षांच्या आत, तिच्या वैयक्तिक पेजचे 1 Mn+ फॉलोअर्स झाले. विग वापरणे वाईट नाही, याचा तिने लोकांना विश्वास दिला.

30% निव्वळ नफ्यासह 2021-22 आर्थिक वर्षातील निश हेअरची विक्री 6.7 कोटी होती. मुख्य मुद्दा असा होता की त्यातील 80% थेट त्यांच्या वेबसाइट nishhair.com वरून येतात.

हा प्रवास सोपा नव्हता आणि पारुलला तिचे स्वप्न साकार करण्यासाठी अनेक आव्हानांना सामोरे जावे लागले. तथापि, तिच्या अथक प्रयत्नांनी आणि नाविन्यपूर्ण कल्पनांनी ‘निश हेअर’ला आज एक प्रसिद्ध ब्रँड बनवले आहे. कंपनीकडे केसांच्या विस्तारांची विस्तृत श्रेणी आहे जी जगभरातील महिलांच्या गरजा पूर्ण करते.

‘निश हेअर’ हा केवळ एक ब्रँड नाही तर अनेक महिला उद्योजकांसाठी प्रेरणा आहे ज्यांना लहान सुरुवात करायची आहे पण ती मोठी करायची आहे. पारुलचा हा प्रवास या गोष्टीचा खरा पुरावा आहे की कोणीही यश मिळवू शकतो, जर त्यांच्याकडे असे करण्याची जिद्द आणि आवड असेल. आर्थिक पाठबळ, मार्गदर्शक किंवा शैक्षणिक पार्श्वभूमी नसताना व्यवसाय सुरू करणे शक्य आहे हे तिने सिद्ध केले. गरज आहे ती यशस्वी होण्यासाठी इच्छाशक्तीची.

पारुलचा उद्योजकीय प्रवास आपल्याला शिकवतो की यश म्हणजे एक परिपूर्ण सुरुवात करणे नव्हे तर पहिले पाऊल टाकणे आणि पुढे जाण्याचे धैर्य असणे. उत्कटता आणि समर्पण यशाकडे कसे नेऊ शकते याचे उत्तम उदाहरण तिची कथा आहे.

आज, जगभरातील ग्राहकांसह ‘निश हेअर’ सौंदर्य आणि निरोगीपणाच्या बाजारपेठेतील एक आघाडीचा ब्रँड बनला आहे. पारुलचा प्रवास हा प्रत्येक महिला उद्योजकासाठी आशेचा किरण आहे ज्यांना तो मोठा करण्याची इच्छा आहे.

योग्य मानसिकता आणि समर्पणाने, कोणीही त्यांची स्वप्ने साध्य करू शकतो आणि यशस्वी व्यवसाय तयार करू शकतो.

 – Nitin Yelmar  (Communication Strategy Consultant l Media Consultant)

 

 

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा