घर Uncategorized ‘लव्ह जिहाद’ व ‘धर्मांतर’ विरोधी कायद्यासाठी हजारोंच्या उपस्थित हिंदु जनसंघर्ष मोर्चा !

‘लव्ह जिहाद’ व ‘धर्मांतर’ विरोधी कायद्यासाठी हजारोंच्या उपस्थित हिंदु जनसंघर्ष मोर्चा !

114
0
लव्ह जिहाद विरोधी कायदा करणार; धर्मांतर समस्येविषयी सरकार गंभीर : मुख्यमंत्री

नागपूर – लव्ह जिहादच्या विरोधात महाराष्ट्र शासन निश्चिपणे कायदा करणार आहेतसेच धर्मांतर समस्येविषयी शासन गंभीर आहेअसे स्पष्ट आश्वासन महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री श्रीएकनाथ शिंदे यांनी ‘हिंदु जनसंघर्ष मोर्च्या’च्या शिष्टमंडळाला विधानभवनात दिलेया शिष्टमंडळात बाळासाहेबांची शिवसेनेचे मुख्य प्रतोद आणि आमदार श्रीभरतशेठ गोगावलेआमदार श्रीमहेंद्र दळवीभाजपचे माजी मंत्री डॉपरिणय फुकेशिवसेनेचे माजी खासदार श्रीआनंदराव अडसूळअखिल भारतवर्षीय माहेश्वरी महासभेचे श्रीश्यामसुंदर सोनीब्राह्मण संघटनेचे श्रीआनंद घारेहिंदु जनजागृती समितीचे महाराष्ट्र आणि छत्तीसगड संघटक श्रीसुनील घनवट तथा समितीचे विदर्भ समन्वयक श्रीश्रीकांत पिसोळकर उपस्थित होतेया आंदोलनाची माहिती मिळताच मुख्यमंत्र्यांनी आंदोलकांना बोलावून घेऊन त्यांचे म्हणणे विस्तृतपणे समजून घेतलेया वेळी हिंदु जनजागृती समितीच्या वतीने प्रकाशित ‘लव्ह जिहाद’ हा ग्रंथ मुख्यमंत्र्यांना भेट देण्यात आलातसेच ‘लव्ह जिहाद’ची भीषणता सांगण्यात आली.

      आंदोलनाच्या ठिकाणी भाजपचे चाळीसगाव येथील आमदार श्रीमंगेश चव्हाणबाळासाहेबांची शिवसेनेचे आमदार सर्वश्री महेंद्र थोरवेभरतशेठ गोगावलेमहेंद्र दळवीभाजपचे माजी मंत्री डॉपरिणय फुकेविश्व महावीर ट्रस्टचे संस्थापक जैनमुनी नीलेशचंद्र महाराजसनातन संस्थेचे संत पूजनीय अशोक पात्रीकरसनातन संस्थेचे राष्ट्रीय प्रवक्ते श्रीचेतन राजहंसतसेच अनेक मान्यवर उपस्थित होतेया वेळी अनेक मान्यवरांनी मार्गदर्शन केले.

    हिंदू युवती श्रद्धा वालकरचे आफताबने 35 तुकडे केल्याचे प्रकरण शांत होत नाहीतोच झारखंड राज्यातील एका हिंदू तरुणीचे दिलदार अन्सारीने 50 तुकडे केल्याची अत्यंत हृदयद्रावक घटना समोर आली आहेतसेच छळबळकपट करून चालेल्या धर्मांतरामुळे देशातील 28 पैकी राज्यांत हिंदू अल्पसंख्यांक झाले आहेतभारतात आणखी तुकडे होऊ नयेतयासाठी हिंदु जनजागृती समिती आणि समस्त हिंदुत्वनिष्ठ संघटना यांनी नागपूर विधान भवनावर काढलेल्या ‘हिंदु जनसंघर्ष मोर्च्या’द्वारे महाराष्ट्र सरकारकडे कठोर अशा ‘लव्ह जिहाद’ आणि ‘धर्मांतर’ विरोधी कायद्यांची मागणी करण्यात आलीया मोर्च्यामध्ये महिला अन् युवतींचा मोठा सहभाग होताया मोर्चासाठी विदर्भासह महाराष्ट्रातून हजारोंच्या संख्येने आलेल्या हिंदूंनी हातात भगवे झेंडे घेऊन ‘हर हर महादेव’, ‘जय श्रीराम’चा उद्घोष करत संपूर्ण नागपूर आज भगवेमय केले होते.

     या मोर्च्यात संतमहंतधर्माचार्यवारकरी संप्रदायराष्ट्रीय स्वयंसेवक संघविश्व हिंदु परिषदबजरंग दलआंतरराष्ट्रीय हिंदु परिषदश्री शिवप्रतिष्ठान हिंदुस्थानअखिल भारतीय ब्राह्मण महासंघपूज्य शदानी दरबारराष्ट्रीय युवा गठबंधनराजपूत करणी सेनाविश्व सनातन संघनाथुराम हिंदु महासभाअखिल विश्व सरयूपारिण ब्राह्मण महासंघवैश्य एकता परिषदराष्ट्रीय वारकरी परिषदराष्ट्रसेविका समितीवनवासी कल्याण आश्रमपुरोहित महासंघधर्मवीर आध्यात्मिक आघाडीजैन संघटनास्वामी समर्थ संप्रदायश्री संप्रदायइस्कॉनगायत्री परिवारहिंदु विधीज्ञ परिषदरणरागिणीसनातन संस्थाहिंदु जनजागृती समिती या संघटनांसह भाजपबाळासाहेबांची शिवसेनाशिवसेना उद्धव बाळासाहेब ठाकरे अन् अन्य पक्षांचे कार्यकर्ते मोठ्या संख्येने सहभागी झाले होतेमोर्च्यात महिला पथकभगवा ध्वजपथकअधिवक्तेकीर्तनकारउद्योजक आदी शिस्तबंध पद्धतीने सहभागी झाले होतेयशवंत स्टेडियम येथून निघालेला मोर्चा महाराष्ट्र बँकझाशी राणी चौकव्हरायटी चौकफ्रीडम पार्क मार्गे नागपूर विधान भवनाजवळ विसर्जित झाला.

    हातात घेतलेल्या फलकांद्वारे ‘हिंदु युवतींनो लव्ह जिहादच्या षड्यंत्राला बळी पडू नका’, ‘आफताबला फाशी द्या’, ‘धर्मांतर हे राष्ट्रांतर’, ‘धर्मांतर हिंदूंना पुन्हा स्वधर्मात आणा’, ‘आंतरधर्मीय विवाह नोंदणी न्यायालयात करून ते लव्ह जिहाद आहे काते तपासा’, ‘लव्ह जिहादची विषवल्ली ठेचा’, ‘लव्ह जिहादसाठी होणारा अर्थपुरवठा व त्याद्वारे होणार्‍या आतंकवादी कारवायांची चौकशी करा’, ‘लव्ह जिहाद व धर्मांतर रोखण्यासाठी पोलिसांची विशेष शाखा स्थापन करा’ आदी विविध मागण्या करण्यात आल्याया विषयी घोषणा देण्यात आल्या.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा