घर India महाराष्ट्र सदनात गणरायाची प्रतिष्ठापना

महाराष्ट्र सदनात गणरायाची प्रतिष्ठापना

315
0

नवी  दिल्लीदि. 31 : ढोल ताशांवरील ठेका आणि गणपती बाप्पा मोरयाच्या घोषाने कोपर्निकस मार्ग व येथील महाराष्ट्र सदन निनादले. लाडक्या बाप्पांच्या आगमनासाठी गणेश  भक्तांची  एकच गर्दी जमली. गणरायाच्या आगमनासाठी असेच जल्लोषपूर्ण व भक्तीमय वातावरण संपूर्ण दिल्ली व परिक्षेत्रात दिसून आले.

महाराष्ट्र सदनातील सार्वजनिक गणेशोत्सव समितीच्यावतीने कोपर्निकस मार्गस्थित महाराष्ट्र सदनात आज  गणरायाची प्रतिष्ठापना करण्यात आली. तसेच  दिल्लीच्या वेगवेगळ्या भागातील  विविध  गणेश मंडळातही उत्साहाच्या वातावरणात गणरायाची प्रतिष्ठापना करण्यात आली. महाराष्ट्राच्या कानाकोपऱ्यात आनंद व उत्साहाच्या वातावरणात साजरा होणारा गणेशोत्सव राजधानी दिल्लीतही उत्साहात साजरा करण्याची परंपरा आहे.

महाराष्ट्र सदनात सार्वजनिक उत्सव समितिच्यावतीने आयोजित गणेशोत्सवात महाराष्ट्र सदनाचे सहायक निवासी आयुक्त डॉ. राजेश अडपावार  यांनी  सपत्नीक  गणरायाची पूजा केली.  महाराष्ट्र सदनाच्या अधिकारी कर्मचाऱ्यांसह दिल्लीस्थित महाराष्ट्र शासनाच्या विविध विभागांचे अधिकारी व  कर्मचारीगणेश भक्त यावेळी मोठ्या संख्येने उपस्थित होते. तत्पूर्वीकोपर्निकस मार्गावर जल्लोषात गणरायाची मिरवणूक काढण्यात आली. गणपती बाप्पा मोरयामंगलमूर्ती मोरया” हे जयघोष आणि ढोल ताशांच्या गजरामुळे संपूर्ण वातावरण भक्तीमय झाले. मिरवणुकीनंतर पूजामंत्रोच्चार व श्रींची आरती होवून गणरायाची प्राणप्रतिष्ठा करण्यात आली. 

दिल्ली व राष्ट्रीय राजधानी परिक्षेत्रातील जवळपास 30 मराठी गणेशोत्सव मंडळातही गणरायाची  प्राणप्रतिष्ठा  करण्यात आली.  यावेळी ढोल-ताशांच्या गजरात बाप्पांच्या आगमनाचा जल्लोष  सर्वत्र साजरा करण्यात  आला.

गणेशोत्सव  काळात भरगच्च सांस्कृतिक कार्यक्रम

दरवर्षीप्रमाणे या वर्षीही दिल्ली व परिसरात गणेशोत्सव काळात सांस्कृतिक  कार्यक्रमांची  मोठी  रेलचेल  आहे. विविध  गणेश  मंडळांच्यावतीने  या  काळात  महाराष्ट्राच्या  वैविध्यपूर्ण  संस्कृतीचे  दर्शन घडविणाऱ्या कार्यक्रमांचे आयोजन करण्यात आले आहे. मराठमोळ्या लावणीसह विविध लोकनृत्यनाटकसांगितीक कार्यक्रमझांज पथकांचे  सादरीकरणकीर्तनभजन संध्या आदी कार्यक्रमांचे भरगच्च आयोजन येथील गणेशमंडळांनी यावर्षी केले आहे. विविध क्षेत्रात कार्यरत मराठींसह अमराठी  गणेशभक्तही दिल्ली व राष्ट्रीय राजधानी परिक्षेत्रातील गणेशोत्सवात मोठ्या प्रमाणात  सहभागी  होतात.  

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा