घर India लता मंगेशकर यांची प्रकृती चिंताजनक

लता मंगेशकर यांची प्रकृती चिंताजनक

332
0

मुंबई: भारतरत्न गानकोकीळा लता मंगेशकर यांची प्रकृती पुन्हा चिंताजनक झाली आहे. त्यांना पुन्हा व्हेंटिलेटरवर हलवण्यात आले आहे. त्यांना ८ जानेवारी रोजी मुंबईतील ब्रीच कँडी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. मंगेशकर या ९२ वर्षांच्या असून वृद्धापकाळाशी संबंधित इतर समस्याही आहेत. दरम्यान, त्यांच्या प्रकृतीत त्वरित सुधारणा व्हावी यासाठी देशभरातून चाहते प्रार्थना करीत आहेत.

लता मंगेशकर यांच्यावर उपचार करत असलेले डॉ. प्रतित समदानी यांनी वृत्तसंस्थेला सांगितले की, लताजींची प्रकृती पुन्हा खालावली आहे. त्यांना व्हेंटिलेटरवर हलवण्यात आले आहे. डॉक्टरांचे एक पथक त्यांच्या प्रकृतीवर लक्ष ठेवून आहे. लता मंगेशकर यांच्याकडून उपचारांना योग्य प्रतिसादही मुळात असल्याचे डॉक्टरांनी सांगितले.

लता मंगेशकर यांना व्हेंटिलेटरवरून काढण्यात आल्याची माहिती काही दिवसांपूर्वीच देण्यात आली होती. त्यांचा कोरोना अहवालही नकारात्मक आला आहे. सध्याच्या माहितीनुसार, लता मंगेशकर अजूनही अतिदक्षता विभागात दाखल आहेत. त्यांना नोव्हेंबर २०१९ मध्ये श्वासोच्छवासाचा त्रास होऊ लागल्याने रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते.

संगीत क्षेत्रातील आपल्या सात दशकांच्या कारकिर्दीत लता मंगेशकर यांनी अनेक भारतीय भाषांमध्ये ३० हजार गाणी गायली आहेत. लता मंगेशकर यांना सर्वोच्च भारतीय नागरी पुरस्कार भारतरत्न, पद्मभूषण, पद्मविभूषण, दादासाहेब फाळके पुरस्कारासह कित्येक सन्मान्य पुरस्कारांनी सन्मानित करण्यात आले आहे.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा